Làm Chuyển đổi loại hình và thay đổi người đại diện cùng lúc được không?

0
63
Contract concept.Isolated on white background.3d rendered illustration.

Chuyển đổi loại hình doanh nghiệp là một hình thức tổ chức lại cơ cấu doanh nghiệp sao cho phù hợp với quy mô và định hướng phát triển của doanh nghiệp đó.

Thông thường khi làm Chuyển đổi loại hình thì doanh nghiệp sẽ làm đồng thời thay đổi các thông tin khác như thay đổi người đại diện, thay đổi địa chỉ doanh nghiệp, thay đổi vốn điều lệ……… Nhưng doanh nghiệp có được cùng lúc làm 2 thủ tục thay đổi như vậy không? Chuyển đổi loại hình và thay đổi người đại diện cùng lúc có được không?

Theo khoản 6 Điều 1 Nghị định 108/2018/NĐ-CP sửa đổi Nghị định 78/2015/NĐ-CP quy định như sau:

“6. Doanh nghiệp có thể đăng ký chuyển đổi loại hình doanh nghiệp đồng thời đăng ký thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp, thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp khác, trừ trường hợp đăng ký thay đổi người đại diện theo pháp luật. “

➡️  Như vậy, theo quy định thì chuyển đổi loại hình doanh nghiệp không đồng thời đăng ký thay đổi người đại diện được.
☎️ Liên hệ Công ty Luật CMA để được nghe tư vấn chi tiết.
Trân trọng!
❤️Luật sư Nguyễn Thị Hà my
❤️Địa chỉ: 135 Lê Thánh Tông, Ngô Quyền, Hải Phòng
❤️Đt: 0944.296.698
❤️Email: congtyluatcma@gmail.com.
❤️http://tuvanluathaiphong.com/