Đăng ký thông tin trên mạng đầu thầu quốc gia có phải là thủ tục bắt buộc?

0
73

Theo Điều 5 Luật đấu thầu 2013 quy định về Tư cách hợp lệ của nhà thầu, nhà đầu tư, trong đó, 1 trong các điều kiện để cú tư khách nhà thầu, nhà đầu tư là “Đã đăng ký trên mạng đấu thầu quốc gia” _ quy định tại điểm d khoản 1 điều này.

Như vậy, để có tư cách nhà thầu, nhà đầu tư thì BẮT BUỘC phải ĐÃ có thông tin trên mạng đấu thầu quốc gia.


Ngoài ra, Điều 37 Thông tư liên tịch số 07/2015/TTLT-BKHĐT-BTC quy định Lộ trình đăng ký thông tin nhà thầu trên #Hệ_thống_mạng_đấu_thầu_quốc_gia:
Bắt đầu từ ngày 01/7/2016, trước thời điểm đóng thầu 02 ngày làm việc, nhà thầu, nhà đầu tư chưa có xác nhận đăng ký thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia không được tham dự thầu đối với các gói thầu, dự án có hình thức lựa chọn nhà thầu quy định tại các Điều 20, 21, 22, 23, 24, 25 và 26 của Luật Đấu thầu
➡️Như vậy , nhà thầu, bên mời thầu phải có thông tin trên mạng đấu thầu quốc gia trước thời điểm đóng thầu là 2 ngày làm việc thì mới được tham dự đấu thầu đối với gói thầu, dự án có hình thức lựa chọn nhà đầu tư: đấu thầu rộng rãi, đấu thầu hạn chế, chỉ định thầu……
Với đội ngũ luật sư có nhiều kinh nghiệm, chúng tôi sẽ giúp bạn:
– Làm thủ tục đăng ký thông tin nhà thầu/ mời thầu trên Hệ thống đấu thầu quốc gia.
– Hỗ trợ Cài đặt môi trường và chứng thư số.
Bạn chỉ cần cung cấp cho chúng tôi bản sao chứng minh thư nhân dân + Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.
❤️Công ty Luật CMA
❤️Trân trọng!
❤️Luật sư Nguyễn Thị Hà my
❤️Địa chỉ: 135 Lê Thánh Tông, Ngô Quyền, Hải Phòng
❤️Đt: 0944.296.698
❤️Email: congtyluatcma@gmail.com.
❤️http://tuvanluathaiphong.com/